Cricket is known to be the second most watched sport in the world. It is the same when we talk about our community in East Africa. They all love to watch and play cricket. The craze of this game has increased over the years.

Cricket mania spread in MSB Dar es Salaam too as soon as the Indoor Cricket Tournament was announced by our two students from form 3:

Ibrahim Shabbir Bhai Jamnagerwalla,

Taher Huzefa Bhai Zavery.

The selection of players was held on 15th September. The captains themselves chose the players with the assistance of their vice captains. There were 3 teams which were competing in MSB DAR Indoor Cricket League - Season 2:

Taheri Titans led by Murtaza Tapya,

Najmi Nights led by Burhanuddin Tapya,

Saifee Strikers led by Mustafa Jamalee.

There were a total of 6 matches and then finals and each team got a chance to play 4 matches.There was a very tough competition between all the teams. The audience enjoyed the tense moments.Each team won 2 matches, according to the rules of Indoor Cricket Najmi Knights and Taheri Titans qualified for the finals as these 2 teams topped the points table.

There was tough competition in the finals between both the teams, Najmi Knights played with vigour and won the Season 2 Finals.The prize ceremony was graced by Janab Amil Saheb and Janab Muawin Amil Saheb. Awards, Medals and Winning Trophy were awarded to the Teams.

We thank our proud partners GHS KIFARU, AL HUSAINI CONSTRUCTIONS AND SAIFEE SWEET MART, who gave us support to organize this successful event.

The individual awards were given to:

Abbas Gohar (Best Bowler Of The Tournament)

Aliasger Amijee (Best Batsman Of The Tournament)

Burhanuddin Tapya (Best Player Of The Tournament)

The tournament was specifically aimed to explore and develop students’ awareness on sports.

View the embedded image gallery online at:
http://msbdar.com/index.php/accordion-2#sigFreeIda3c1b1057b

 

Mnamo septemba 24 tulitembelea SHULE YA SEKONDARI HALISI iliyoko Gongo la mboto eneo la Majohe. Lengo kuu ya ziara ilikuwa kusoma kwa kushirikiana na wanafunzi wa shule wa Sekondari Halisi wa kidato cha tatu na nne.

Tulianza kujifunza somo la Kiswahili ikifuatiwa na Lugha ya Kiingereza, Uraia na Biolojia. Tulianza Kiswahili ambalo ni lugha ya taifa.

Mwalimu wa Kiswahili wa shule wa Halisi aliitwa Madam Halima na mwalimu wa shule wa AMSB aliitwa Mwalimu Othuman Yahya. Katika kipindi hii tulisoma mada wa Uhakiki wa kazi ya fasihi kwa kujadili Tamthilya ya Kilio Chetu na Orodha.

Somo lililofuata ni la Uraia(Civics). Mwalimu wa Civics wa shule wa Halisi aliitwa Madam Mwamini Bakari na mwalimu wa shule wa MSB aliitwa Mwalimu Malick Mpita. Katika civics tulisoma mada wa uchaguzi wa kidemokrasia na mwaka huu uchaguzi utafanyika tarehe ishirini na nane mwezi wa Octoba.

Pia tulisoma Lugha ya Kiingereza. Mwalimu wa Kiingereza wa shule wa Halisi waliitwa Madam Mlay na Madam Pendo na mwalimu wa shule wa AMSB aliitwa Mwalimu Madam Fatema Hassan. Katika kipindi hii tulisoma mada wa Uhakiki wa kazi ya fasihi kwa kujadili Riwaya ya Unanswered Cries.

Kutoka hapa tulipata mapumziko ya dakika ishirini. Wengi (sisi na wanafunzi wengine wa Halisi) tulielekea kantini kwajili kupata chai kwa kushirikia na wanafunzi wenzetu.

Baada ya mapumziko tulikuwa na kipindi cha Biologia cha kwenda Maabara. Mwalimu wa Halisi aliitwa Mr. Hassan na Mwalimu wa AMSB aliitwa Mr. Talanta. Hapa tulisoma mada wa Uratibu(Coordination). Tulipewa Karatasi za maelekezo na maswali ikisema kuangalia Ulimi wetu na kutambua sehemu za ladha tofauti.
Kipindi chote kilikuwa cha dakika arobaini na tano na kiliishia vizuri kama ilivyopangwa.

Tulipomaliza masomo tulikwenda kucheza michezo mbalimbali, hususan mpira wa mguu na mpira wa kurushiana. Mpira wa miguu ulichezwa na wanaume tu, na

mpira wa kurushiana ilichezwana na wasichana. Hii michezo imenifurahisha sana kubadilisha mawazo ya shule hii kwa sababu tanapata elimu ya michezo na masomo vilevile.

Kusudi la ziara hii ilikuwa ya kusoma na kuzalisha/ kubadilishana uzoefu na mazoezi mazuri kati ya shule unayotembelea na shule unayotoka. Kwa hivyo Kushiriki katika ziara ya kujifunza, inaweza kuzidisha uzoefu wa kufurahisha na ala muhimu ya kujifunza kwako.

 Tunafurahi sana kuwa tulipata nafasi ya kusoma kama mwanafunzi katika shule halisi ya sekondari kwa siku moja. Tulikuwa na muda mzuri kutembelea shule hiyo kwa sababu tulipata uzoefu wa kusoma kutoka kwa waalimu tofauti. Kujifunza uzoefu anuwai wa maisha katika nyanja kadhaa..

Zaidi ya hayo ziara hii tulipata nafasi ya kushirikiana na wanafunzi wa sekondari ya halisi na kuunda urafiki kati yao. Ninaamini kuwa ili mtu ajifunze vyema lazima atategemea kupata mazingira mazuri, hivyo katika ziara yetu ya shule hiyo tuliona mazingira ambayo wanafunzi walikuwa wakisoma, yalikiwa safi.

Ninahitmisha kusema kwamba tumebadilishana mawazo kwenye masomo na michezo ili elimu yetu iwe na mwanufaa. Ujifunzaji ni mchanganyiko wa mazingira yanayosaidia, walimu waliojitolea na wanafunzi ambao wanafurahi katika kujifunza. Kwa hivyo kwa ziara hii, tulipata fursa ya kukutana na wanafunzi tofauti wa shule tofauti. Ningependa tubadilishane mawazo kila mara. Ni hasa ya elimu yetu, inafanya iwe rahisi kwako kujua wenzako wanapata elimu gani na hali yao ya mazingira ya shule. Tunashukuru juhudi za waalimu wetu katika kuandaa safari ya kushangaza ambaye ilituwezesha kushiriki uzoefu kadhaa na mwanafunzi mwenzetu wa SHULE YA SEKONDARI YA HALISI.

ASANTE
Ripoti imeandikwa na:
Mwalimu. OTHOMAN YAHYA,
Mwanafunzi. SAKINA HATIM KADERBHAI,
Mwanafunzi. HATIM JUZER KADERBHAI.

View the embedded image gallery online at:
http://msbdar.com/index.php/accordion-2#sigFreeIda71e326ac6

As the current COVID-19 public health crisis continues to impact schools across the globe, MSB DSM closed on 17th March as per the directives from the government of Tanzania, to contain the spread of the pandemic.

As closure extends further into its third week now , Al Madrasa had turned to online learning models, (Google classroom, Google meet, Zoom) to ensure that effective instruction is shared with our students, and learning continues.

During a closure, communication between administrators, staff, parents and students is more important than ever.

We began with training of our staff to learn how to use the online platforms available, to make learning accessible to our students. One of the things that we instilled was, "In an online environment, everyone's anxiety is high and channels of communication need to be frequent, clear and succinct."

Our teachers make sure that;
They are breaking learning into smaller chunks.
• They send clear instructions about expectations for online participation.
• They provide immediate (or at least frequent) feedback through online knowledge checks, comments on collaborative documents and chat to keep students motivated and moving forward.
• They include virtual meetings, live chats or video tutorials to maintain a human connection.

Our parents are our greatest supporters, and it is with their assistance that we have managed to reach out to our students.
They help us by making sure that;

They provide suitable means for the students to access the online material (laptops, smart phones, desktops, iPad, tablets and provide the data required)
• Complete the assigned tasks and upload them in their virtual classrooms.
• Children take regular breaks and eat nutritional food.
• Students keep to a regular sleep schedule.
• Limit distractions whenever possible (turn off social media notifications, for example).

We would like to emphasize that, "None of this learning will go to waste in moving forward. Many of the skills learned during the online learning period will be equally beneficial in a regular classroom.”

We pray to Allah taala to keep us safe and protected in the saya of Syedna Aali Qadar Mufaddal Saifuddin tus and may Allah grant Him long and healthy life till the day of Qayamat. Ameen

 

View the embedded image gallery online at:
http://msbdar.com/index.php/accordion-2#sigFreeIdb122827d59

Kiswahili; Lugha ya Taifa inajenga mahusiano mazuri and upendo baina ya watanzania wote! Wanafunzi wanapaswa kujifunza lugha hiyo kwa ufasaha.

Wanafunzi wa shule ya Al Madrasa DSM, waliandaa Tamasha la Kiswahili shuleni iliyoshuhudiwa na wazazi wote. Wanafunzi walitusimulia hadithi, kufanya michezo za kuchekesha na kuimba nyimbo mbalimbali.

View the embedded image gallery online at:
http://msbdar.com/index.php/accordion-2#sigFreeId8efb6d25d2

Back to top